Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review : แนะนำ --- โช๊คสำหรับ Pajero Sport  (อ่าน 78315 ครั้ง)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 07:35:28 pm »

like like like ทำเนียนๆเลยนะป๋าอ๊อด นกนอนรออยู่ อิอิ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ยินดีต้อนรับป๋าอ็อด-ป๋านะสู่รังนกสีเหลืองนะคับ...ผมก็นกเหลืองเหมือนกันคับ good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ศัตรูของมวลชน
Full Member

like: 8

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:04:39 am »

แวะมาแอบดู ขอดูหน่อยนะจ๊ะ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:16:30 am »

ต้อนรับสมาชิกนกเหลือง อิอิ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
prider00
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:32:13 pm »

ป๋านะพอจะแจ้งค่าเสียหายของแต่ละชุดที่สรุปได้มั๊ยครับ จะขอตั้งงบไว้รอเปลี่ยนครับ ขอบคุณครับ สาธุ

ฉะนั้น  ในข้อสรุปของผม 

แนะนำสำหรับ  คนชอบขับรถเร็ว  ชอบขับยางตึง   กระด้างนิดๆ  แน่นๆหนึบๆ   หรือ   แน่นหนึบ ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ    EMU Sport + Dobinson + King

หากต้องการ   นุ่ม   แน่น  หนึบ  หรือ  นุ่มหนึบ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   TPS V1.1  + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

หากต้องการ   นุ่มๆ   แน่นๆ  หนึบๆ    ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   EMU Nitro + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

หากต้องการ   นุ่ม   หนึบหนับ  หรือ  นุ่มๆ  หนึบๆ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   TPS V2  +  ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

ขอบคุณครับสำหรับสิ่งที่กำลังอยากรู้พอดี
ของผมใส่ EMU Nitro +  ปิงหลัง Dobinson ส่วนปิงหน้าเดิมจากร้านน้าปิง
บางทีก็อยากรู้ด้วยสัมผัสตัวเองเหมือนกันนะครับว่าถ้าใส่ EMU Sport จะเป็นฉันใด

" ไ อ้ ตั ว แ ส บ p r i d e r 0 0 # 0 5 4 8 "
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:52:56 pm »

ขอบคุณครับสำหรับสิ่งที่กำลังอยากรู้พอดี
ของผมใส่ EMU Nitro +  ปิงหลัง Dobinson ส่วนปิงหน้าเดิมจากร้านน้าปิง
บางทีก็อยากรู้ด้วยสัมผัสตัวเองเหมือนกันนะครับว่าถ้าใส่ EMU Sport จะเป็นฉันใด

Sport on Hi Way  .................. ก็ต้อง   FULL  SET

Sport of Country .................. ก็ต้อง  Mix Spring

ครับผม....
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:58:12 pm »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 02:50:34 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
โต
Newbie
*

like: 2

MY11 / 2.5GT 2W

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:07:21 pm »

*ต้องการ   นุ่มๆ   แน่นๆ  หนึบๆ    ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   EMU Nitro + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่) 30K +

โช๊คเทพติดรถ...ไปเมื่อไหร่ได้จัดแน่ๆ...  Cheesy Cheesy Cheesy
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:13:05 pm »

Sport on Hi Way  .................. ก็ต้อง   FULL  SET

Sport of Country .................. ก็ต้อง  Mix Spring

ครับผม....

พวกจอดอยู่บ้าน ไม่ค่อยวิ่ง ก็ Full set ได้เหมือนกันครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 05:28:36 pm »

แวะมาแอบดู like like

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 05:57:41 pm »

*ต้องการ   นุ่มๆ   แน่นๆ  หนึบๆ    ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   EMU Nitro + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่) 30K +

โช๊คเทพติดรถ...ไปเมื่อไหร่ได้จัดแน่ๆ...  Cheesy Cheesy Cheesy

ของติดรถราคา 580 บาทต่อต้น   ซื้อ 4 ตัวใหม่ๆ   รวม  2320 บาท    ต่อรองได้  120 บาท   เหลือ  2200 บาท

ป๋าจะรอให้มันพังไปก่อน    อาจนานสักนิด  เพราะมันก็ทนทานไม่พังง่ายๆ   อย่างดีก็แค่รั่ว  ซึม  แต่ศูนย์เขาไม่เรียกว่าเสียครับ   ศูนย์ให้ใช้ได้ยันหมดประกัน  5 ปี  นู๊นแหละครับ  อิ  อิ
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 06:32:07 pm »

ของติดรถราคา 580 บาทต่อต้น   ซื้อ 4 ตัวใหม่ๆ   รวม  2320 บาท    ต่อรองได้  120 บาท   เหลือ  2200 บาท

ป๋าจะรอให้มันพังไปก่อน    อาจนานสักนิด  เพราะมันก็ทนทานไม่พังง่ายๆ   อย่างดีก็แค่รั่ว  ซึม  แต่ศูนย์เขาไม่เรียกว่าเสียครับ   ศูนย์ให้ใช้ได้ยันหมดประกัน  5 ปี  นู๊นแหละครับ  อิ  อิ

เปลี่ยนแล้วจะคิดเหมือนผมว่า......รู้งี้ทำเป็นอย่างแรกเลย ขับปลอดภัยและสนุกขึ้นเยอะ อ้าวยุเข้าไป   haha haha haha
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 07:59:52 pm »

ป๋านะพอจะแจ้งค่าเสียหายของแต่ละชุดที่สรุปได้มั๊ยครับ จะขอตั้งงบไว้รอเปลี่ยนครับ ขอบคุณครับ สาธุ

ฉะนั้น  ในข้อสรุปของผม 

แนะนำสำหรับ  คนชอบขับรถเร็ว  ชอบขับยางตึง   กระด้างนิดๆ  แน่นๆหนึบๆ   หรือ   แน่นหนึบ ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ    EMU Sport + Dobinson + King

หากต้องการ   นุ่ม   แน่น  หนึบ  หรือ  นุ่มหนึบ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   TPS V1.1  + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

หากต้องการ   นุ่มๆ   แน่นๆ  หนึบๆ    ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   EMU Nitro + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

หากต้องการ   นุ่ม   หนึบหนับ  หรือ  นุ่มๆ  หนึบๆ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   TPS V2  +  ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

*คนชอบขับรถเร็ว  ชอบขับยางตึง   กระด้างนิดๆ  แน่นๆหนึบๆ   หรือ   แน่นหนึบ ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ    EMU Sport + Dobinson + King    38-40K

*ต้องการ   นุ่ม   แน่น  หนึบ  หรือ  นุ่มหนึบ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   TPS V1.1  + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่) 30K +

*ต้องการ   นุ่ม   หนึบหนับ  หรือ  นุ่มๆ  หนึบๆ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   TPS V2  +  ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่) 10K +

ขอบคุณครับป๋านะ สาธุ ผมจะตั้งเรื่องงบประมาณเสนอครม.(ควรรายงานเมีย)เพื่อให้นายกหญิงที่บ้านอนุมัติ สำหรับเป็นงบปรับปรุงสมรรถนะช่วงล่างในปี2555 และอาจจะเสนอขอตั้งงบผูกพันเปลี่ยนแม็ก20นิ้วหนีน้ำถ่วมในปีถัดไปด้วยเลยครับ good

We love PajeroSport
micha
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 11:11:47 pm »

โชคtps v1 และ v2 เป็นอย่างไรครับ และยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไรครับ ผมงบน้อย เล่นemuคงไม่ไหวครับ
AKNet
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 08:26:14 pm »

เพื่อนผมไปเปลี่ยนเฉพาะคู่หน้ามาจาก0มิตซูหาดใหญ่ก็โดนไป2300บาทป๋านะ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 12:00:39 am »

เพื่อนผมไปเปลี่ยนเฉพาะคู่หน้ามาจาก0มิตซูหาดใหญ่ก็โดนไป2300บาทป๋านะ
ไม่บอกผมมีทั้งชุดถอดออกพร้อมสปริงเลย  จะได้ขายถูกๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์