Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของความเงางามของยางครับ  (อ่าน 72269 ครั้ง)
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:52:37 pm »

แล้วเจ้านกกีวี่ละครับ มันทำมาจากอะไรครับป๋าโจ้ Shocked
ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ กระป๋องละ 89 บาทมั้ง บางทีโลตัสมันจัดโปร 2 กระป๋อง 125 บาท
ใช้ง่ายดีครับ แต่ต้องทิ้งไว้ซัก 1-2 ชม ให้มันแห้งก่อนนะครับ ไม่งั้นสะบัดแน่ๆ

ของป๋ารถสีดำอาจจะเห็นไม่ชัด

ผมทิ้งไว้3วันยังดีดเป็นเม็ดดำๆเต็มไปหมดเลย

อันนี้คอนเฟิร์มรถผมก็สีขาว จับล้างใหม่เลย
เอ...หรือว่าผมพ่นเยอะไป   Angry
กีวีเป็นผลไม้ชนิดหนึ่งครับน้ากมล คริๆๆๆ (ล้อเล่นจร้า)
เด๋วถามป๊าผมก่อนค๊าบน้ากมล ซักครู่จร้า

ป๋าอ็อดค๊าบ อันที่มีสะเก็ดปลิวมาติดผิวสี ถ้าเป็นสูตรที่มีโซเวนท์เป็นส่วนผสม
สีบริเวณนั้น จะเป็นรอยด่างอย่างชัดเจนและเช็ดรอยนั้นไม่ออกครับ Grin Grin Grin

ลองอ่านส่วนผสมหลักๆดูนะครับ ห้ามใช้สูตรที่มีโซเวนท์ผสมครับb]

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
kamol
Jr. Member
**

like: 5

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:28:22 pm »

แล้วเจ้านกกีวี่ละครับ มันทำมาจากอะไรครับป๋าโจ้ Shocked
ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ กระป๋องละ 89 บาทมั้ง บางทีโลตัสมันจัดโปร 2 กระป๋อง 125 บาท
ใช้ง่ายดีครับ แต่ต้องทิ้งไว้ซัก 1-2 ชม ให้มันแห้งก่อนนะครับ ไม่งั้นสะบัดแน่ๆ

ผมทิ้งไว้3วันยังดีดเป็นเม็ดดำๆเต็มไปหมดเลย

อันนี้คอนเฟิร์มรถผมก็สีขาว จับล้างใหม่เลย
เอ...หรือว่าผมพ่นเยอะไป   Angry
กีวีเป็นผลไม้ชนิดหนึ่งครับน้ากมล คริๆๆๆ (ล้อเล่นจร้า)
เด๋วถามป๊าผมก่อนค๊าบน้ากมล ซักครู่จร้า

ป๋าอ็อดค๊าบ อันที่มีสะเก็ดปลิวมาติดผิวสี ถ้าเป็นสูตรที่มีโซเวนท์เป็นส่วนผสม
สีบริเวณนั้น จะเป็นรอยด่างอย่างชัดเจนและเช็ดรอยนั้นไม่ออกครับ Grin Grin Grin

ลองอ่านส่วนผสมหลักๆดูนะครับ ห้ามใช้สูตรที่มีโซเวนท์ผสมครับb]

Grin Grin Grin Grin มารอฟังน้าโจ้ คริๆๆๆๆ Tongue Tongue

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
แป้นแล้น
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 06:11:19 pm »

ซื้อมาตุนไว้ 3 กระป๋องแล้วครับ รถผมยางเดิมมไม่ยื่นเกินโป่งล้อเลยไม่กระเด็นขึ้นมาครับ แต่มีรอยกระเด็นใต้ซุ้มล้อครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:55:34 pm »

เด๋วกลับไปบ้าน แล้วจะสอบถามป๊าผมให้อีกครั้งนะค๊าบ

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:01:34 pm »

ขอบคุณครับ
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 09:34:53 pm »

สูตรโบราณ ที่ใช้กันมานาน แล้วไม่มีผลต่อ ยางรถยนต์

ค่าสูตร ของกระเพรา+ไข่ดาว 1 จานนะครับ

....................................................................น้ำอัดลมครับ  สิบล้อของพี่ชาย  เห็นลูกน้องซื้อแป๊บซี่มาทา  เงามากๆ  Grin Grin Grin

ยางยังเงาแล้วกระเพราเราล่ะเงาป่าวเวลากินเข้าไป โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 07:49:33 am »

ทาที่แก้มยางเท่านั้น ห้ามทาที่หน้ายางนะค๊าบ

อันตรายพอควรเลยล่ะครับ โดยเฉพาะรุ่นที่มีส่วนผสมของโซเวนท์และน้ำมันครับ

kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 06:52:01 am »

ทาที่แก้มยางเท่านั้น ห้ามทาที่หน้ายางนะค๊าบ

อันตรายพอควรเลยล่ะครับ โดยเฉพาะรุ่นที่มีส่วนผสมของโซเวนท์และน้ำมันครับ

ครับ......... Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:04:42 am »

ผมเคยลองใช่  กวี อะครับขัดๆๆแต่เหนื่อยหน่อย แต่เงาแบบ ดำๆไม่เงาแวบ ผมชอบ ทนด้วย
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:42:35 am »

ผมเคยลองใช่  กวี อะครับขัดๆๆแต่เหนื่อยหน่อย แต่เงาแบบ ดำๆไม่เงาแวบ ผมชอบ ทนด้วย
red heart like

naruto
Title - ID : 889
Jr. Member
**

like: 23

Title - ID : 889

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:13:00 am »

ขอบคุณครับ  ได้ความรู้อีกแล้ว  like

zoomer
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 05:57:44 pm »

ผมไม่ใช้เลย เนื่องจากมีความเสี่ยงสูงในการเกิดอุบัติเหตุ เนื่องจาก วัสดุหรือสารเคมีจะไหลเยิ้มไปเลอะหน้ายาง ร่องยาง สะสมมากๆเข้า  ฉะนั้นถ้าท่านขับรถในหน้าฝน ที่เป็นยางมะตอย ที่เป็นริ้วคลื่น

ท่านอาจจะได้ประสบการณ์ Drift โดยไม่ได้ตั้งตัว  หรืออาจถึงขั้นพลิกคว่ำ เป็น Stunt  Man ก็ลองดูครับเพราะผมเจอมาเยอะแลัว  ระวังทางลงเขาเอย   ทางโค้งเอย   น้ำค้างลงจัด  เฉพาะผิวยางมะตอยสีดำวาว

ระวังให้ดีๆ มันรับกับยางที่ดำเงาดีนักแล  โดยเฉพาะรถที่ดอกยางแข็งหมดอายุ กด ดอกยางแล้วไม่ยุบ หรือบิดไม่ไป    แต่ลง wax มันวาว   อันตรายครับ  ใช้สบู่ด่างขัดยางก็พอแล้วครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:19:08 pm »

ผมก็นกกีวีครับ พ่นแล้วก็เอาฟองน้ำถูตามครับ มันจะแห้งไวแล้วทิ้งไว้สักพักก็ขับได้ครับ อิอิ.... Cheesy Cheesy Cheesy
Ptpg
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 04:38:00 pm »

like

มาเก็บข้อมูล ขอบคุณคร๊าบบบบ 
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:13:49 pm »

like

มาเก็บข้อมูล ขอบคุณคร๊าบบบบ 
เก็บได้ยังครับ......
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์