Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทอร์โบรั่ว กับช่างศูนย์บริการห่วยๆ  (อ่าน 4298 ครั้ง)
Iwatt
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:19:25 pm »

scorn วันนี้ผมเอารถเข้าไปศุนย์บริการ ที่ โคกกลอย จ.พังงา ไปแจ้งอาการของเทอร์โบและให้เจ้าหน้าที่ถ่ายรูปถึงศูนย์ตอน9.30  เจ้าหน้าที่มาขยับรถไปตรวจเช็คเอาตอน10โมงจะครึ่ง เปิดฝากระโปรงรถดูเทอร์โบบอกกับผมว่าเดี๋ยวจะทำความสะอาดคราบน้ำมันให้แล้วให้เอารถไปใช้ซักระยะนึง ถ้ามีอาการให้เข้ามาใหม่ ผมก็งง ทำไมต้องทำงี้ คุณแค่เอากล้องมาถ่ายรูปแล้วส่งเรื่องไป mmth และรอผลการเครมก็จบ ที่ผมปี๊ดดขึ้นหัวคือช่างแม่มบอกว่า "น้ำมันเครื่องเยอะเกินไปมันเลยล้นออกมาทางเทอร์โบ" (ล้นพ่องเมิง)  scorn เมิงคิดเหตผลห่วยๆได้แค่นี้เหรอ คือผมอยากถามผุ้รู้หน่อยอะครับว่า ปรกติการเครมอุปกรณ์นี่ศูนย์บริการแค่เป็นตัวเชื่อมผู้ใช้อย่างเราๆกับ mmth ไม่ใช่เหรอครับทำไมศูนย์บริการต้องเข้ามาอ้างเหตุผลเยอะแยะ หรือเค้ามีส่วนได้ส่วนเสียกับทาง mmth (คิดมากไปหรือเปล่า) ....สุดท้ายผมไปจบที่ศูนย์บริการที่ ภูเก็ต ไปถึงก็ถ่ายรูป กอปปี้หน้าเล่ม แล้วบอกว่า อีก 1 อาทิตย์จะรายงานผลไปทางโทรศัพ .....รถอะดีแต่บริการแย่ๆแบบนี้ไม่ไหวนะ mmth
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 08:08:25 pm »

ส่วนมาก0จะเป็นด่านแรกในการปัด ปัดแล้วก็ปัด...อ้างโน้นอ้างนี่ไปเลย อ๋าย!!!!!
หายไวๆนะคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
wmd
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 11:50:41 pm »

ยังหา 0 ดี ไม่ได้ ช่วยกันประกาศบอกโลกไปเลยว่า มิซูฯ มีมาตรฐาน ของ 0 ว่า รถราคาหลักล้าน แต่การบริการหลักร้อย หาซื้อยี้ห้อกันอื่นดีกว่าๆๆๆๆๆๆ อย่าซื้อของผมเลย ผมขี้เกียดจะซ่อมให้.......
Pi,nu
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:19:23 am »

แย่..มากละเลยกับการบริการมากผมเปลี่ยนใจมาใช้รถค่ายนี้มาปีกว่าแล้วบอกตามตรงไม่ประทับใจในบริการเลย..ผมติดใจในตัวรถมากจนอยากให้ญาติและคนรู้จัก
ลองมาใช้รถค่ายนี้บ้าง..แต่ต้องชะงักเพราะบริการนี้แหละครับท่านๆๆผู้บริหารมัวทำอะไรกันอยู่ครับโถ..

เอาแผ่นเหล็ก..มาทำเป็นรถ.ให้ฅนขับ....
Iwatt
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:28:30 am »

เมื่อก่อนที่บ้านผมใช้ starda ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนะครับ มารุ่นผม triton มีปัญหาเรื่องแกนพวงมาลัยกว่าจะตามแก้เปลี่ยนกันได้เกือบครึ่งปี มาตอนนี้ pajero ยังคงไม่เข็ดหลาบมีปัญหาเทอร์โบอีก  เทคโนโลยีมากขึ้นแต่ศูนย์บริการหรือการอบรบพนักงานกับถอยลงเหว ผมว่าจะเน่าเอานะครับ mmth
thanawisut 5872
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:48:46 am »

ของผมก็รั่ว แต่ศูนย์ที่ลำปางเขาถ่ายรูปแจ้งแคลมไห้แล้ว วิ่ง 43000 กิโลศูนย์นี้บริการดีมาก
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 05:23:08 pm »

น้ำมันเครื่องเยอะเกินไป เลยล้นออกทางเทอร์โบ.....   555555   ศูนย์ตอบมาได้ 

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 06:55:25 pm »

ใจเย็นๆครับป๋า

ในกรณีเทอร์โบเยิ้ม
เป็นกรณีปฎิบัติสำหรับทุกที่คือ...

ขันและทำความสะอาด

แล้วถ้ายังรั่วอยู่ ก็เปลี่ยนลูกใหม่ให้ครับ

การพิจารณาลูกใหม่จะอยู่ที่ "ถ้า" มีการรั่วจากอาการเดิมครับ

ผมว่ารอสักหน่อยครับ ถ้ามันรั่ว ก็ได้เปลี่ยน
ผมว่าถ้าขันแล้วไม่รั่ว...ก็ปกติดีครับ

(ผมเองก็เคลมแล้ว เจอแบบนี้เหมือนกัน และทุกท่านที่เคลม ก็เจอแบบนี้เช่นกันครับ)

ส่วนคำอธิบาย...อย่าไปสนใจเลยครับ
จะว่ายังไงก็แล้วแต่

ขอแค่ขันแล้วไม่รั่ว เราจบ เขาจบ
ถ้ารั่ว ก็รอเคลม 

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
somple
ชีวิตลูกผู้ชาย...เกิดมาลุย
Newbie
*

ชอบแนวดุๆลุยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 07:10:29 pm »

เพิ่งถอยปาเจโร่มาใหม่ๆซะด้วยซิเรา...เจอปัญหาแบบนี้ชักเสียวๆแล้วซิเรา ก่อนหน้าใช้ ฮอนด้า กับนิสสัน ซูซูกิ ศูนย์บริการก้อ OKนะครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นมิตซู จะเป็นงัยหน๊อ?Huh?? ต้องดูกานต่อไปfaint
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์