Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อ 20 ใส่แล้วช่วงล่างต้องทำอะไรบ้างครับ  (อ่าน 10522 ครั้ง)
boy_gls
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 07:35:11 am »

ป๋าครับใครที่ใส่ล้อ 20 เวลาวิ่งที่ความเร็ว 100 ขึ้นไปพวงมาลัยสั่นบ้างครับ ป๋าๆแก้กันอย่างไร และล้อ 20 หลังจากใส่แล้วช่วงล่างเราต้องแก้ไขอะไรไหมครับ แนะนำหน่อยครับอย่างน้อยๆเป็นแนวทางที่จะได้รู้ว่าต่อไปมันจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ใส่ปลอกกันสั่นก็จบแล้วครับ!
ผมก็เปลี่ยน 20 แล้วสั่นเหมือนกัน ใส่ปลอกก็แล้ว ถ่วงจี้ก็แล้ว ไม่จบอ่ะครับ ทำไงดี ตอนนี้วิ่งเร็วๆ แล้วความมั่นใจน้อยลงกว่าเดิมเยอะเพราะสั่นตลอด
หาร้านขึ้นยางใหม่ครับ แล้วถ่วงล้อครับ ผมหายแล้ว ต้องร้านที่ขึ้นยางฝีมือดีหน่อยนะครับ
ไปทำร้านไหนครับ
ขอผมก็เป็นคับ
ขับแบบเซ็งๆ ครับ ช่วงประมาณ 100 สั่นมาก

อยู่ที่ไหนครับ ผมแก้ที่พัทยา ร้านติ๊กซีรี่ส์ ขึ้นยางใหม่ถ่วงล้อตอนนี้สบายครับ
อยู่สมุทรปราการคับ
แต่จะลองหาร้านแถวนี้แก้ก่อนคับ

ลองดูครับ ขอให้หายไวๆคับป๋า
เดี๋ยววันเสาร์จะลองไปทำดูคับ
แล้วจะแจ้งผลอีกทีคับ

เอาใจช่วยอะครับ

ปาแหลมฉบัง NO.2032
kan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 02:32:34 pm »

ผมเคยเป็นครับแก้ยังไงก็ไม่หายเลยลองวิธีนี้ครับ ถอดยางออก สลับยาง ขึ้นยางใหม่ แล้วถ่วงล้อใหม่ อีกครั้ง อย่าลืมใส่ปลอกกันสั้นด้วยนะครับ ( ปลอกกันสั้นต้องพอดีนะครับ อย่าให้หลวมมากจนเกินไปอาการสั้นจะไม่หายเอา ) ตอนนี้ วิ่งนิ่งขับสบายทุกช่วงความเร็วเลยครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์