Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. เปลี่ยนกุญแจธรรมดาให้เป็นกุญแจพับได้  (อ่าน 34409 ครั้ง)
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 06:31:31 pm »

like red heart red heart red heart สาธุ สาธุ
Kung Bankrood(กุ้ง)
Sr. Member

like: 60

หงส์พันธ์แท้

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 06:56:15 pm »

จัดไปครับป๋าซี สุดยอด

focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:48:15 am »

ขอออบคุณครับ สุดยอดเลยอาจารย์ซี  like like like
@KGD
Base on ฿ K-G-D family
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 11:13:40 am »

มีจุดที่ต้องเน้นๆคือก้อนสีดำๆเม็ดอิมโมตอนเอาไปวางลงเบ้ากับกุญแจพับต้องหาอะไรยึดติดให้แน่นหรือไม่ให้มันหลุดง่ายเพราะของผมแรกๆก็ใช้งานปรกติ
แต่ถ้าเราทำกุญแจหล่นบ่อยหรือเม็ดมันหลุดจากตำแหน่งจะสต๊าทไม่ติด เจอมาแล้วรถป้ายแดงเติมแก๊สเส็ดแต่สต๊าทไม่รถติดเฉย งงอยู่พักนึงลองเขย่ากุญแจได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรหลุดอยู่
เคาะๆเบาๆดูและลองเสียบสต๊าทใหม่ติดเฉย เลยใช้ดอกสำรองแทนแล้วให้ช่างกุญแจแกะเปิดออกมาตามที่บอกเลยคับเม็ดมันหลุดจากเบ้าตำแหน่งเลยใช้กาวหยอดช่วยใช้ได้ตามเดิมคับ

ID.1183
2.4GLS white
฿Ѿ҉Ʊ₰ǨǦ₫ Chonburi
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 04:05:53 pm »

ผมจะช่วยป๋าซีอีกแรงครับ  ขอช่วงงานเบา ๆ หน่อย  ยินดี  ร่วมกับท่านป๋าซีรักเด็กครับ *-*
drkann
เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 04:27:50 pm »

วิธีเปลี่ยนกุญแจธรรมดาเป็นกุญแจพับได้
๗. ประกอบตัวกุญแจ(บนดอกกุญแจต้องตอกสลักที่เป็นเข็มเล็กๆออก จากนั้นให้ช่างกัดเสร็จแล้วตอกกลับที่เดิมสำหรับดอกตรงรุ่น) ต้องเตรียมชิ้นส่วนตามรูป
ปล.บอกให้ช่างกัดปลายออกนิดเดียวนะครับ ถ้าดอกสั้นไปเมื่อเสียบไปแล้วจะดึงดอกไม่ออก

ให้ช่างกัดดอกกุญแจ หมายถึง ปั้มดอกกุญแจ ดอก CR9 ที่มากับชุดใช่ป่าวครับ แล้วเอา CR9 ใส่แทนดอกที่มากับ Flip key แล้วกัดออกประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วใช้ดอกกุญแจของน้องปาเลยไม่ได้เหรอครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 04:49:34 pm »

วิธีเปลี่ยนกุญแจธรรมดาเป็นกุญแจพับได้
๗. ประกอบตัวกุญแจ(บนดอกกุญแจต้องตอกสลักที่เป็นเข็มเล็กๆออก จากนั้นให้ช่างกัดเสร็จแล้วตอกกลับที่เดิมสำหรับดอกตรงรุ่น) ต้องเตรียมชิ้นส่วนตามรูป
ปล.บอกให้ช่างกัดปลายออกนิดเดียวนะครับ ถ้าดอกสั้นไปเมื่อเสียบไปแล้วจะดึงดอกไม่ออก

ให้ช่างกัดดอกกุญแจ หมายถึง ปั้มดอกกุญแจ ดอก CR9 ที่มากับชุดใช่ป่าวครับ แล้วเอา CR9 ใส่แทนดอกที่มากับ Flip key แล้วกัดออกประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วใช้ดอกกุญแจของน้องปาเลยไม่ได้เหรอครับ
ถ้าดอกของกุญแจ flip key ตรงกับกุญแจน้องปา ก็ให้ช่างกัดตามร่องกุญแจได้เลย บอกให้เค้ากัดจากปลาย เพราะกัดดอกสั้นจะเสียบได้ แต่ถอดไม่ได้
แนะให้ใช้ดอก CR9 กัดใหม่เลยดีกว่า ถ้าใช้ดอกเดิมน้องปา เมื่อต้องการกลับมาใช้แบบเดิมไม่ได้แล้ว เบิกใหม่ก็แพง

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 08:11:29 pm »

ท่านพี่ซีคนนี้ใด้ใจน้องจริงๆคับพับแผ่ซิ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:10:01 pm »

ท่านพี่ซีคนนี้ใด้ใจน้องจริงๆคับพับแผ่ซิ
ขอบคุณครับมาริโอ้

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
daturbo
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 09:48:33 am »

สุดยอดมากครับป๋าซี...เข้ามาสนับสนุนเต็มที่ครับ.....  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

+416  like like like

+417 ไปติดๆ ... สำหรับผลงานสร้างสรรค์ สำหรับพี่ๆน้องๆ  good

418 ตามไป

รักพี่ซีมั่กๆ เลยยยยยย อิอิ

พรุ่งนี้จะต้องไปรื้อ Photo sensor สำหรับแอร์ AUTO แล้วทำใหม่ เหนื่อยอีกแล้วเรา  ฮือๆๆ

ป๋า ซี ทำไมต้องรื้อครับป๋า
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:24:48 pm »

ผมใช้ GLS ใส่กับรีโมทอื่น วันนี้ไปเปลี่ยนแบบกุญแจพับได้ แบบสแกนระหัส ใช้ได้หลายแบบ ครับ แบบมาสด้าก็มี ของผมใช้ตัวนี้ สวยไม่เบา ชองปา ก็มีให้เลือกหลายแบบครับ

wara
SOMKEAT PAOPRASIT
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 05:54:09 pm »

จะไป หาตัวกุญแจพับ ได้ที่ไหนคับ หรือมีใคร ที่ไหน รับทำบ้างครับ ขอรายละเอียด หรือที่อยู่หน่อยคับ ท่านผู้รู็ อยากทำคับ สาธุ ขอบคุณล่วงหน้าคับ ส่งข้อมูลทางเมลผมก็ได้คับ [email protected] คับ สาธุ
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:14:25 pm »

พึ่งทำไปเหมือนกัน แบบคลาสสิก 450 บาท ค่ากัดดอก 200 บาท แพงโฮกกก ดอกก็ของเราเองมัยแพงขนาดนี้แต่ก็ยอม เพราะร้านเค้าโปรจิง ๆ กัดเนียนมาก
attasak
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 11:01:24 pm »

อยากทราบ แหล่งขายกญแจพับ ครับช่วยแนะนำที  สาธุ สาธุ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 01:11:04 am »

ขออนุญาตมาเล่าต่อกระทู้ป๋าซี เพราะอ.ซีเป็นคนที่ทำให้ผมอยากได้กุญแจพับได้มานานละ
และหลายวันก่อนอีกเช่นกันไปเดินเล่นตลาดคลองถมเซ็นเตอร์เจอร้านขายกรอบกุญแจพับก็เลยถามราคาและขอดูวัสดุของกรอบกุญแจพับ ดูไปดูมา ไม่ถูกใจ มันดูไม่สมกับกุญแจพับรถหรูอย่างน้องปาของเราเลย ถามคนขายมีตัวเลือกอื่นอีกไหม เลยเป็นที่มาของสิ่งที่จะมาบอกในวันนี้ครับ

ร้านบอกทำกุญแจพับเพิ่มอีกตัวไปเลย วัสดุเกรดของศูนย์ ใช้งานได้เหมือนเดิมทุกอย่าง พับได้ รีโหมดได้ พร้อมอีโมสตาร์ทได้ปกติ เราก็งง เฮ้ยทำได้จริงเหรอ นี่ไม่ใช่ศูนย์มิตซูนะ แล้วราคาเท่าไร? คนขายบอก 2 พันกว่าบาท แต่ต้องเอารถและกุญแจเดิมมาให้หมด เพราะต้องจูนใหม่ทุกตัว จากวันนั้นนานมาละ ผมเพิ่งได้กลับไปให้ทำใหม่วันนี้ ใช้เวลาทำทุกอย่างแค่ 30 นาที ทดสอบกุญแจรีโหมดตัวเก่า 2 ตัว และสมาชิกกุญแจพับรีโหมดตัวใหม่ที่ดูหรูคู่น้องปาเราได้ ก็ผ่านการทดสอบทั้งการกดรีโหมดล็อค/ปลดล็อค และบิดสตาร์ทได้ทั้ง 3 ตัว แจ่มแมวไปเลยครับ... แต่น้ำหนักเจ้ากุญแจพับที่ทำเพิ่มนี้น่าจะหนักกว่ารีโหมดเดิมของรถสัก 3-4 เท่าเชียวหล่ะ...

ผมมาบอกกล่าว ว่ามันทำเพิ่มได้ในราคาที่ไม่แพงเลย ไม่ได้มาช่วยเค้าขาย ไปทำร้านไหนมาผมขอไม่บอก ถ้าอยากทำไปค้นหากันได้ไม่ยากครับ

ส่วนเรื่องความปลอดภัย ผมว่าไม่น่ามีอันตรายจากการก็อปโดยช่าง ที่อาจจะเอารหัสเราไปทำเพิ่มเองเป็นตัวที่ 4 โดยเราไม่รู้ เพราะการทำช่างจะต้องเข้าโปรแกรมและเมื่อเข้าโหมด Register Key (ผมเรียกเองนะ) จะมีเวลาให้ทำต่อเนื่องกันห่างกันไม่เกิน 30 วินาที พอออกโปรแกรมก็จะปิดการทำ Key เลย (ถ้าจะทำเพิ่มใหม่ก็ต้องล้าง Key  Member เก่าออกหมดแล้วเริ่มกันใหม่)

อวดหน้าตากุญแจพับอันใหม่ซะหน่อย... สวยมั้ย 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์