Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถซ่อมสี มีคนร้องกินขนม  (อ่าน 6659 ครั้ง)
toffy
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 10:53:11 pm »

ผมบอกลาขาดจากศูนย์ซ่อมที่นี่แล้วครับ หลังจากเข้าไปเคลมประกันมา ซ่อมนิดเดียวเอง ส่วนใหญ่เปลี่ยนอะไหล่ที่ชน     เกือบสามเดือนครับกว่าจะเสร็จ

การประสานงานระหว่างศูนย์กับประกันแย่มาก และไม่มีการแจ้งความคืบหน้า ต้องโทรตามตลอด และได้รับคำตอยเดิมๆเสมอคือ " แล้วผมจะตามให้ครับ"

รู้งี้ซ่อมอู่ดีกว่า.....

ป๋าท่านใดประทับใจศูนย์ซ่อมห้างของมิตซูที่ใดบ้างครับ ช่วยแจ้งพิกัดเผื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนๆด้วยครับ

...
Full Member

like: 63

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 01:54:50 am »

เรื่องงานซ่อมสำหรับที่นี่ ถ้าห่างได้ให้ห่างไว้เลย ประวัติไม่ดีเยอะจริงๆ

ยิ่งสมัยที่เราอยู่บ้านเก่ากัน คนเก่าๆหากยังจำเคสของน้องนิ่มได้ จะรู้ดีว่าใช้เวลาซ่อมมากกว่าครึ่งปี
อ้างโน่นอ้างนี่แถไปเรื่อย โอยเยอะ... นึกแล้วจี๊ด...  Angry
xline
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 11:30:46 pm »

ของผมก็เจอ แต่เป็นอีกoดังแถวสายเอเซีย ซ่อมไม่มาก เปลี่ยนแค่กันชนหน้าก่อนไปถามแล้วว่าอะไหล่พร้อมไม๊ แจ้งกลับมาว่าอะไหล่พร้อมแล้วครับคุยกันครั้งแรกว่าวันเดียวเสร็จ พออีกสอง สามวันก่อนเอารถเข้าก็บอกว่าไม่เกินสามวันครับเสร็จแน่นอน แต่พอเอารถไปส่งo ปรากฏว่าเริ่มออกลวดลายบอกว่าไม่เกินหกวันครับ เลยแย้งไปว่าก็ไหนบอกว่าไม่เกินสามวันไงละ ช่างบอกว่าพูดเผื่อไว้เฉยๆคับ ก็เลยให้ทำเพราะเห็นว่าเป็นoดัง ผ่านไปสี่วันลองโทรไปถามความคืบหน้า อ้างเฉยเลยว่าต้องเลื่อนออกไปก่อนนะครับประมาณสิบวันเพราะว่าอะไหล่ยังมาไม่ครบ อ้าว..แล้วไหนบอกก่อนทำไงละว่ามีครบหมดแล้ว รถต้องใช้ทำงานเพราะมีนัด เลยถามว่าแล้วถอดกันชนออกมารึยัง o แจ้งว่าถอดออกมาแล้วคับ อ้าวถ้าอะไหล่มาไม่ครบจะถอยออกมาทำไมหละ..เลยโวยซะเลย เสร็จแล้วโทรไปหาเซลล์ที่ออกรถ แถมแนะนำให้เอาเข้าo ซ่อมของห้างด้วย คิดดูเอาเองละกันแค่นี้ยังไม่ยอมบอกความจิงกับลูกค้าเลย... แล้วต่อไปจะเชื่อใจกันได้อย่างไรละ เตือนเพื่อนๆสมาชิกก่อนเข้าไปใช้บริการเตรียมใจให้พร้อมด้วยนะครับ 
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์