Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเครมมาแล้วจ้า เทอร์โบรั่วซึมอาการยอดฮิต มีรูปให้ดูจ้า หน้า 6 เลยจ้า  (อ่าน 38766 ครั้ง)
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:06:56 pm »

หวัดดีครับ ป๋าเอก ป๋าหนึ่ง และเพื่อนๆทุกท่านครับ วันนี้ผมจะมารายงานความคืบหน้าครับ วันนี้ 0 แจ้งว่าทาง mmth อนุมัติเครมเรียบร้อยแล้วจ้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ตอนนี้ก็รอเทอร์โบ มาถึงแล้วก็ไปเปลี่ยนครับ เดี๋ยวอะไหล่มาถึงจะมารายงานอีกครั้งนะครับ อิอิ  Cheesy Cheesy ดีใจได้โบใหม่ haha
ยินดีกะป๋าแสบด้วยครับ

รู้สึกไปเองนิดๆว่าโบใหม่ขับสนุกกว่าเดิมครับ... Cheesy

ท่านครับ
การเปลี่ยนเทอร์โบใหม่ จะต้องสูญเสียน้ำมันเครื่อง  เเละน้ำในหม้อน้ำไปบางส่วน
กระผมเข้าใจถูกต้องไหมครับท่าน         สาธุ     สาธุ    สาธุ
น่าจะใช่ครับ
ผมก็ไม่ได้สังเกตุด้วยครับ
ผมลืมไปแล้ว
แต่จำได้ว่าน้ำเขียวๆจากหม้อน้ำหกกระจาย
ดังนั้นเช็คก่อนออกจากศูนย์เลยครับ

ขอบคุณครับที่เตือนไม่งั้นลีมไปแล้ว โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
เสียน้ำครับแต่น้ำมันเครื่องไม่เสียครับ
   หลังจากเปลี่ยนโบแล้วอย่าเพึ่งไปออกทริปไกลๆนะครับ หลังจากกลับจากศูนร์แล้วในตอนเช้าขณะเครื่องเย็นก่อนติดเครื่องนะครับให้เปิดฝาหม้อน้ำตรวจดูว่าน้ำในหม้อน้ำขาดหรือเปล่าถ้าขาดก็เติมเข้าไปครับ ให้ทำแบบนี้สัก 2-3 เช้านะครับจนแน่ใจว่าเปิดมาแล้วน้ำไม่ยุบแล้วทีนี้ก็okแล้วครับ (ส่วนมากจะขาดครับ) มันจะทำให้มีลมในระบบทำให้การระบายความร้อนทำได้ไม่เต็มที่ครับ ทีนี้ก็ความร้อนขึ้นครับ เพราะเคยมีมาแล้วหลังจากเปลี่ยนโบมาแล้วใช้อย่างเดียว เครื่องฮีตเลยครับ อิอิ Cheesy ด้วยความปราถนาดีจาก แสบ racing บ้านโป่ง จ้า  Cheesy Cheesy Cheesy อ้อ อย่าลืมดูที่ถังพักน้ำด้วยนะครับ ขณะเครื่องเย็นตอนเช้า ให้น้ำอยู่ที่ขีด max นะครับ ต่ำกว่านิดหน่อยได้แต่ห้ามเกินนะครับ เพราะเดี๋ยวมันล้นออกมาเลอะเทอะครับ ทนไม่ได้
น้ำล้นแถวบ้านโป่งมีแหล่งตรงไหนเอาน้ำออกบ้างครับ ช่วยชี้เป้าด้วย หรือต้องไปแถวนครปฐม ครับป๋าแสบ haha haha
หวัดดีครับ ป๋าอู้ด พ่อเลี้ยงเมืองจันทร์ นั้นแน่ ป๋าอู้ด ผู้รู้จริงว่าที่บ้านโป่งเค้ามีอะไรดี  extreme sexy girl อิอิ  :Dถ้ามาบ้านโป่งเดี๋ยวจะพาเอาน้ำออกเอาให้ซีดไปเลย 555
คุยไรกันนี่ ไปด้วย Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
คุยเรี่องโบรั่วครับ ป๋าหนึ่ง อิอิ แต่ตอนนี้ผมว่า ป๋าอู้ด เริ่มจะพาพวกเราออกทะเลไปนั่งเรือสำราญและครับ 555  ไปด้วยกันป่าวครับ ป๋าหนึ่ง อิอิ Cheesy Cheesy
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:46:49 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยะฮู้ ดีใจจังเมื่อกี้ศูนร์ TST บ้านโป่ง โทรมาแจ้งว่า เทอร์โบมาแล้วครับ ว่างเมื่อไหล่ครับจะได้เข้ามาเปลี่ยน ผมบอกพรุ่งนี้เลยแล้วกันครับ อิอิ Cheesy เดี๋ยวจะมารายงานความคืบหน้าต่อไปนะครับ  good ยอดเยี่ยม thank
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:16:15 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยะฮู้ ดีใจจังเมื่อกี้ศูนร์ TST บ้านโป่ง โทรมาแจ้งว่า เทอร์โบมาแล้วครับ ว่างเมื่อไหล่ครับจะได้เข้ามาเปลี่ยน ผมบอกพรุ่งนี้เลยแล้วกันครับ อิอิ Cheesy เดี๋ยวจะมารายงานความคืบหน้าต่อไปนะครับ  good ยอดเยี่ยม thank
ดีใจด้วยป๋าแสบ อิอิ ได้หอยใหม่ซะที ของดีนะจะบอกให้.... Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:41:47 am »

ตกใจหมดห้าาป๋าแสบได้โบใหม่....

หมี.บิ๊กเอ็ม
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:01:46 pm »

เร็วดีจัง  ดีใจกับป๋าแสบด้วยอะครับ         
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 04:19:30 pm »

ดีใจด้วยครับ ลูกใหม่จะจะทนมือทนเท้าป๋าแสบไหม นะ อิอิอิ

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:42:55 am »

ไปเครมมาเรียบร้อยแล้วครับ ที่ศูนร์ TST บ้านโป่ง ครับผมว่าช่างที่นี่เก่งและใว้ใจได้นะครับ เพราะของผมขับกลับมาก็ไม่เจอปัญหาใดๆความร้อนก็ปรกติมาเปิดดูน้ำในหม้อน้ำก็เต็มไม่มียุบสักกะนิดเลยครับ เจอแต่ท่อยางเทอร์โบมันถอยออกมาหน่อยเท่านั้นเองครับ ผมแก้ไขโดยการเอาท่อยางตรงเทอร์โบออกมาแล้วเอาผ้าชุบน้ำมันเบนซิลแล้วก็ล้วงเข้าไปเช็ดในรูท่อยางและตรงปากเทอร์โบแล้วใส่กลับเข้าไปผมใช้ เข็มขัดรัด ตัวเดิมครับผมว่ามันใช้ได้นะครับที่ท่อยางมันถอยออกมาผมว่ามันมีน้ำมันเครื่องไปเลอะที่ท่อยางมันเลยลื่นนะครับ
  มาดูรูปกันครับ รูปที่ 1ช่างกำลังนำรถเข้าไปขึ้นเขียงครับ

นี่ช่างกำลังผ่าตัดครับ

นี่หอยตัวเก่าออกมาแล้วจ้าเยิ้มเชียว

ส่วนตัวนี้ของใหม่ครับ กิ๊กๆเลยครับ

รูปนี้ช่างประกอบกลับเข้าไปเรียบร้อยแล้วครับ ทุกอย่างเรียบร้อยดีไม่มีปัญหาครับ อิอิ Cheesy good good lala like
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 04:43:41 pm »

ดีใจกับป๋าแสบ...ที่ได้ TURBO ลูกใหม่  เขาว่ารถจะแรงกว่าเดิมด้วยนะครับ   Kiss Kiss Kiss
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 04:47:59 pm »

ดีใจกับป๋าแสบ...ที่ได้ TURBO ลูกใหม่  เขาว่ารถจะแรงกว่าเดิมด้วยนะครับ   Kiss Kiss Kiss
มาดีใจกับป๋าแสบด้วยครับ ที่ใด้ของใหม่มาให้อัดเต็มๆ ถุกใจวัยรุ่นเลยว่าง้านพี่แสบ good good
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:41:43 pm »

ขอบคุณครับ ป๋าโย่ง อยากได้โบใหม่บ้างป่าว อิอิ Cheesy ส่วนแรงกว่าเดิมป่าวไม่แน่ใจครับแต่ผมว่าน่าจะลื่นกว่าเดิมครับ 555
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:45:06 pm »

มาดีใจกับป๋าแสบด้วยครับ ที่ใด้ของใหม่มาให้อัดเต็มๆ ถุกใจวัยรุ่นเลยว่าง้านพี่แสบ good good
หวัดดีครับ ป๋าตู๋ ได้โบใหม่มายังไม่ได้ไปอัดที่ไหนเลยจ้า ตอนนี้หน้าบ้านกำลังทำถนนยางมะตอยเต็มเลยครับ 
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 07:33:17 am »

ดีใจด้วยคับได้ของใหม่เลยอิจฉาอิอิ

off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 01:48:08 pm »

ผมว่าอีกสักพักศูนย์ที่ราชบุรีได้มีสมาชิกไปเยี่ยมชมกันเป็นแถวแน่นอนครับ

ปล.ป๋าอู๊ดก็เพิ่งเปลี่ยนมะใช่เหรอครับ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 02:07:36 pm »

ชมรมนี้ยังเหนียวแน่น
สมาชิกใหม่เคลมกันหนุกหนานจริงๆครับ  Cheesy Cheesy

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
asawin_jjj
merchant
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 11:53:08 pm »

ร้านนี้ครับแนะนำผมทำมา แก้อาการเทอรโบรั่ว รับประกัน 3 เดือน ราคา 2000 เอง จบครับ ทำเยอะมากครับลองดูครับ แต่ต้องโทรนัดนิดนึงนะครับ ช่างแจ๊ค 085-3363362 อยู่แถว นนทบุรีครับ แนะนำครับ
 ตามลิ้งเลยครับ ลองดูรีวิวดู    https://m.facebook.com/profile.php?id=1383930585174091
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์