Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้...รอผู้รู้ตอบให้หน่อย!!!!  (อ่าน 6150 ครั้ง)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:34:27 am »

พอดีผมไม่ได้ใช้น้องปา2วัน...เมื่อวานกะจะเอาน้องปามาใช้สตาร์ทเครื่องเสร็จไฟ2อันนี้ไม่ยอมดับ
อย่างรู้ว่ามันเกิดสาเหตุอะไรคับ ผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยนะคับ

วิ่งไปก็ไม่ดับ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:44:08 am »

ดูแล้วเหมือนจะเตือนว่า ไดชาร์ท ผิดปกตินะครับคือไม่จ่ายกระแสไฟเข้าระบบรถจะใช้พลังงานจาก battery อย่างเดียว
รีบเข้าศูนย์ดีกว่าครับ.เด๋วไฟหมดจะลำบาก

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:51:21 am »

ดูแล้วเหมือนจะเตือนว่า ไดชาร์ท ผิดปกตินะครับคือไม่จ่ายกระแสไฟเข้าระบบรถจะใช้พลังงานจาก battery อย่างเดียว
รีบเข้าศูนย์ดีกว่าครับ.เด๋วไฟหมดจะลำบาก
แล้วถ้าไดชาร์ทเสียสามารถเคลมได้ป่าวคับ...ป๋าโจ้ สาธุ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:57:45 am »

แล้วถ้าไดชาร์ทเสียสามารถเคลมได้ป่าวคับ...ป๋าโจ้ สาธุ สาธุ

ดูเลขไมล์รถป๋ายังไม่ถึงแสนเคลมไม่น่ามีปัญหานะครับ แต่มันไม่น่าจะเสียง่ายหรอกครับ
ผมว่าน่าจะเป็นพวกสายไฟมากกว่านะครับป๋า กลัวว่าหนูจะกัดอ่ะครับต้องสำรวจดูครับ  Smiley

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:04:59 pm »

ขอบคุณคับป๋าโจ้...หวังว่าเป็นแค่สายไฟนะคับ สาธุ สาธุ

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 03:35:42 pm »

ขึ้น2อันเลยหรอ

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 03:54:48 pm »

คับ  ยังไม่พอเอาเข้า0....ช่างฝีมือดีเกิน???ไม่รู้ไปทำอีกท่าไหนไฟเครื่องโชว์อีก  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
สรุปท้ายแก้เสร็จบอกว่าสาเหตุที่ทำให้ไฟแบต-ไฟถังดักนํ้าโชว์เพราะสายไฟที่ติดตั้งเพิ่ม(พอดีผมติดตั้งไฟส่องพื้นใต้เบาะนั่ง)
ผมก็นึกว่าตรูติดตั้งมานานแล้วไม่เห็นเป็นไร(ไม่รู้เกี่ยวกันไหม...พอดีไม่มีความรู้ทางด้านนี้) แต่ตอนนี้ทุกอย่างโอเคแล้ว
จะลองใช้ดูสักพักว่าไฟจะโชว์อีกไหม....แล้วเจอกันอีกนะจ๊ะมิตซูกระบี่  อ๋าย!!!!!

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 05:19:13 pm »

คับ  ยังไม่พอเอาเข้า0....ช่างฝีมือดีเกิน???ไม่รู้ไปทำอีกท่าไหนไฟเครื่องโชว์อีก  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
สรุปท้ายแก้เสร็จบอกว่าสาเหตุที่ทำให้ไฟแบต-ไฟถังดักนํ้าโชว์เพราะสายไฟที่ติดตั้งเพิ่ม(พอดีผมติดตั้งไฟส่องพื้นใต้เบาะนั่ง)
ผมก็นึกว่าตรูติดตั้งมานานแล้วไม่เห็นเป็นไร(ไม่รู้เกี่ยวกันไหม...พอดีไม่มีความรู้ทางด้านนี้) แต่ตอนนี้ทุกอย่างโอเคแล้ว
จะลองใช้ดูสักพักว่าไฟจะโชว์อีกไหม....แล้วเจอกันอีกนะจ๊ะมิตซูกระบี่  อ๋าย!!!!!

สงสัยต้องใช้คำแบบป๋านิค ทำได้มาตราฐานในความไม่มาตราฐาน   โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 06:03:54 pm »

คับ  ยังไม่พอเอาเข้า0....ช่างฝีมือดีเกิน???ไม่รู้ไปทำอีกท่าไหนไฟเครื่องโชว์อีก  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
จะลองใช้ดูสักพักว่าไฟจะโชว์อีกไหม....แล้วเจอกันอีกนะจ๊ะมิตซูกระบี่  อ๋าย!!!!!

สงสัยต้องใช้คำแบบป๋านิค ทำได้มาตราฐานในความไม่มาตราฐาน   โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

มีอีกเรื่องนึงคับ วันเดียวกัน กระจกมองข้างของผมมันกดซ้าย-ขวา-ขึ้นบนได้แต่กดลงล่างมันจะได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยรบกวนช่างผู้เก่งกล้าทำให้
ตอนรับรถก็ได้ถามเพื่อนที่เป็นพนักงานรับรถว่าเคลมได้ไหมเพื่อนบอกว่าเคลมไม่ได้(โอเคอันนี้ถามพี่ลุ้นมาแล้วว่าเคลมไม่ได้)ฉะนั้นว่าจะเปลี่ยนช่างผู้เก่งกล้าเลยแนะนำว่า
ให้กดซ้ายที-ขวาที-ขึ้นบนที เด๋วก็กดลงล่างได้ (ตัวผมก็นึกว่า สงสัยช่างผู้เก่งกล้าสอนผมให้เล่นเกมมาริโอ้หรือคอนทราป่าวว่ะเห็นให้กดเหมือนเกมเลย)สุดท้ายผมเองก็เดินออกมาด้วยความกระจ่าง
ว่าช่างผู้เก่งกล้านั้นตอน0ส่งไปอบรมสงสัยมั่วแต่ไปเล่นเกมอาบนํ้าอยู่แถวรัชดาป่าวว่ะ...ถึงได้มั่วทุกเรื่องจิงๆ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ Sad Sad

shogunja
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:41:58 pm »

พับกระจดเคลมไม่ได้เพราะอะไรเหรอครับ
ใช่ เพราะ
-ติดครอบไฟเลี้ยวเพิ่ม
-ติดชุบพับกระจกอัตโนมัติ

หรือเปล่าครับ
 ฮือๆๆ

ขับสบาย แต่ตกกะใจตอนเติมน้ำมัน
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:55:59 pm »

พับกระจดเคลมไม่ได้เพราะอะไรเหรอครับ
ใช่ เพราะ
-ติดครอบไฟเลี้ยวเพิ่ม
-ติดชุบพับกระจกอัตโนมัติ

หรือเปล่าครับ
 ฮือๆๆ
มอเตอร์บางอย่างประกัน 50,000โลคับ(ลองอ่านในคู่มือดูคับผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันเซ็.เลย)ไปติดครอบไฟเลี้ยวมาไม่เกี่ยวคับ ส่วนของผมเฟื่องมอเตอร์มีปัญหาคับ
กดซ้าย-ขวา-ขึ้นบนได้แต่ลงล่างต้องกดหลายทีหน่อยคับ

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:59:12 pm »

ดูเลขไมล์รถป๋ายังไม่ถึงแสนเคลมไม่น่ามีปัญหานะครับ แต่มันไม่น่าจะเสียง่ายหรอกครับ
ผมว่าน่าจะเป็นพวกสายไฟมากกว่านะครับป๋า กลัวว่าหนูจะกัดอ่ะครับต้องสำรวจดูครับ  Smiley

อยากรู้ว่าไดชาร์ทเสียไหม  ก็เวลาติดเครื่องอยู่  ลองถอดสายแบต  ลบ  ออก    ว่าเครื่องดับไหม     ***ถ้าดับก็ไดชาร์ทเสียแล้วครับ   
pordtriton
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:57:39 pm »

อยากรู้ว่าไดชาร์ทเสียไหม  ก็เวลาติดเครื่องอยู่  ลองถอดสายแบต  ลบ  ออก    ว่าเครื่องดับไหม     ***ถ้าดับก็ไดชาร์ทเสียแล้วครับ   
น่าจะไม่ได้มั๊งครับ
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 09:07:27 am »

รับประกันบางอย่าง 25,000 km. บางอย่าง 50,000 km. ครับไอ้ที่ 150,000 km. นี่ถ้าไม่แจ็คพอทจริงๆ ไม่ได้เคลมเขาหรอกครับ
pakob
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:22:12 pm »

อูย  ไฟ ขึ้นนี่ ชวน ปวดหัวดีจริง

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์