Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัดน้ำฝนดัง  (อ่าน 11455 ครั้ง)
KAG No.97
Full Member

like: 7

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:35:28 pm »

มีหลายสูตรจัง เมื่อวานเจอฝนหนักๆเงียบ พอฝนตกนิดหน่อยก็ดังจนไม่อยากจะปัดเลย shame .

087 55 99 44 9
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 05:13:08 pm »

วันนี้ได้ลองแล้วครับน้ำยาทาล้อดำสูตรป๋าอ๊อดบอกได้คำเดียว....เวิร์คมากครับไม่โดดเป็นจิงโจ้แล้วเรียบเนียนกริ๊ป Cheesy Cheesy   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ป๋าโจเอาติดรถไว้เลยครับ เพราะเจอไม่กี่ฝนเดี๋ยวก็ดังได้อีก ป้ายซักเล็กน้อยพอ หรือทางที่ดีเปลี่ยนยางไปเลยครับ  Cheesy

มีหลายสูตรจัง เมื่อวานเจอฝนหนักๆเงียบ พอฝนตกนิดหน่อยก็ดังจนไม่อยากจะปัดเลย shame .

ของผมก็เป็นอย่างนี้แหละครับป๋าแขก ตกหนักๆไม่มีปัญหา แต่พอฝนปลอยๆก็เริ่มโดด
ที่จริงวิธีแก้ก็มีแต่สูตรเดียวนี่แหละครับ คือเปลี่ยนไม่ใช้ยางของเดิมที่ติดรถมาก็ จบ...
แต่ช่วงนี้ผมใช้น้ำยาที่เหลือทาไปก่อน  Cheesy
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:46:22 pm »

ผมก็ดังตั้งแต่วันแรกเหมือนกันครับ เพื่อนบอกให้ลองน้ำยาล้างกระจกของโตโยต้าดู เห็นบอกว่าใช้กับใบที่ดังก็หายดัง และน้ำไม่ค่อยเกาะเป็นเม็ดด้วยเดี๋ยวจะลองหามาเติมดูแล้วจะมารายงายอีกทีครับ Smiley

We love PajeroSport
scott89
Newbie
*

like: 3

ตุ้ม ปาหาดใหญ่ 0347

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:21:06 am »

ตอนนี้ลองสูตรของป๋าอ๊อด  ผ่านมาสองฝน ทั้งหนักทั้งเบา...(ตั้งออโต้)
                                    เงียบครับ... แต่คงต้องหมั่นทาบ่อย ๆ ...  victory

ไม่เหมือนตอนแรก ได้มาใหม่ๆ เปิดปัดฝน  ป้าด  ป้าด  ป้าด....ปู๊ดด Tongue  นั่งนึกในใจ  อะไรว๊า..รถใหม่นะเนี่ย.... โอ๊ยมึน
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 07:28:13 pm »

ผมก็ดังตั้งแต่วันแรกเหมือนกันครับ เพื่อนบอกให้ลองน้ำยาล้างกระจกของโตโยต้าดู เห็นบอกว่าใช้กับใบที่ดังก็หายดัง และน้ำไม่ค่อยเกาะเป็นเม็ดด้วยเดี๋ยวจะลองหามาเติมดูแล้วจะมารายงายอีกทีครับ Smiley

ผมเติมแชมพูล้างรถของaimwayลงไปนิดหน่อยใช้ได้ดีครับไม่มีเสียงวิดๆแล้ว Smiley

We love PajeroSport
makrogak (ปลาลาดพริก) NO. 396
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:47:11 pm »

ตกลงผมว่ามันดังทุกคัน ไช่มั้ยครับ   

ของผมแก้โดย  ผสม แชมพู ลงไปที่ กระบอก ฉีดน้ำครับ  พอมันดังก้อ กดน้ำขึ้นมา มันก้อหายดังอ่าครับ
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 08:14:50 am »

ตกลงผมว่ามันดังทุกคัน ไช่มั้ยครับ   

ของผมแก้โดย  ผสม แชมพู ลงไปที่ กระบอก ฉีดน้ำครับ  พอมันดังก้อ กดน้ำขึ้นมา มันก้อหายดังอ่าครับ
                  มีข้อสังเกตุนิดนึง แชมพูมันมีฤทธิ์กัดกร่อนนะครับ กลัวว่าใช้ไปนานๆมันทำให้เหล็กขึ้นสนิมได้นะครับ
makrogak (ปลาลาดพริก) NO. 396
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 12:42:25 pm »

มีข้อสังเกตุนิดนึง แชมพูมันมีฤทธิ์กัดกร่อนนะครับ กลัวว่าใช้ไปนานๆมันทำให้เหล็กขึ้นสนิมได้นะครับ

ขอบคุณครับ  ผมไม่่รู้เลยนะเนี่ย  เพราะใช้มานานมากตั้งแต่ รถสมัยผมยังเด็ก
AKNet
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 08:07:38 pm »

ขอบคุณครับ  ผมไม่่รู้เลยนะเนี่ย  เพราะใช้มานานมากตั้งแต่ รถสมัยผมยังเด็ก
ผมผสมซันไซล์ลงในน้ำฉีดกระจกครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์