Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอกับตัวเองแล้วคับพี่น้อง สดๆเลยคับ  (อ่าน 39470 ครั้ง)
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:41:25 pm »

ชักเสียว วาบ วาบ ขึ้นมาแล้วสิครับ เพราะวันหยุดผมจะพา อากง อาม่า ผบ. และเจ้าลิง 2ตัว ไปเที่ยว ตจว. เสมอ  กลัวยกครัวอ่ะครับ เป็นที่ไหนไม่เป็น ดันมาเป็นที่ระบบบังคับเลี้ยว 

โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
ฝากถึงป๋าๆ ด้วยนะครับให้ระมัดระวังกันหน่อย เรามีจุดที่ต้องใส่ใจเป็นพิเศษ อีกหนึ่งจุดแล้วครับ.... anger anger anger

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
meth
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:02:57 pm »

ทำไรเราไม่รวมตัวกันไปที่ MMTH เลยครับ เพื่อนๆพี่ๆในก็ไปกันทุกคันผมว่าก็เยอะนะครับ ใครมีเพื่อนเป็นนักข่าวก็เรียกกันไปทำข่าวครับ ผมว่าเคสแบบนี้มันอันตรายมากนะครับ
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:19:25 pm »

จะเอายังไงกันดีพวกเรา อ่านแล้วก็เกิดกังวลเลยไง..ใครมีแนวทางจะดำเนินการอย่างไร..รบกวนด้วยเถอะครับ จะได้ให้ทางข้างบนปรับปรุงแก้ไขต่อไป...กัววลครับ
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:21:55 am »

มาตราฐานการผลิต อะเมซิ่งทุยแลนด์จริงๆ นี่ก็อีกยี่ห้อhttp://www.google.com/url?sa=t&rct=j&q=cafe%20ratchada%20topic%20v12572758%20site%3Awww.pantip.com&source=web&cd=1&cad=rja&ved=0CCMQFjAA&url=http%3A%2F%2Fwww.pantip.com%2Fcafe%2Fratchada%2Ftopic%2FV12572758%2FV12572758.html&ei=h9s-UNTDGMusrAfSuIGQDg&usg=AFQjCNHhIkDe1ocntgL5e_JoxvP24kv_6g
ต่อไปต้องขับอยางระมัดระวังกว่าเดิมแล้ว
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:49:37 am »

เราไม่ต้องหวังพึ่งให้ MMTH ลงมาแก้ปัญหานี้หรอกครับ เขาช้าเกินกว่าที่จะแก้ปัญหา  ผมขอให้เวปมาสเตอร์ของเรานี่แหละครับ  รวบรวมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบ้านเรานี่แหละ ไปมิตติ้งที่ศูนย์ใหญ่เพื่อให้เขาหาทางแก้ไขที่มันเป็นรูปธรรมมากกว่านี้  (ผมว่าป๋า จขกท โชคดีมากครับ ที่ได้มาเล่าประสพการณ์ให้เราฟัง ) ถ้ามันเกิดเหตุถึงขั้นเสียชีวิตขึ้นมา มิตซูก็จะตอบได้แค่มันเป็นอุบัติเหตุ  ผมไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้นะครับ  ฝากเป็นการบ้านให้เราช่วยกันคิดนะครับ เราจะป้องกันปัญหาแบบถาวรยังไง  ตัวผมเองก็เสนอให้ไปหาMMTH ที่รังสิตครับ  ว่าเขาจะแก้ไขความปลอดภัยในชีวิตของเราอย่างไร  อย่าให้เรื่องนี้ผ่านเงียบหายไปเลยครับ ผมไปด้วย1คันครับ
k-autosociety
Newbie
*

ไม่เหลือ ... แต่เหนือกว่า

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:01:12 pm »

วันนี้ที่ศูนย์เรียกให้ไปรับรถแล้วครับ  ผลคือ พวงมาลัยเบากว่าเดิมมากๆ ยังกะใส่ล้อ14-15 เลยครับ ถือว่า งานเคลมครั้งนี้จบลงด้วยดีนะครับ ต้องขอขอบคุณศูนย์บริการมิตซูบิชิมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ   อีกอย่างนึงที่ทำให้ผมรู้สึกดีมากเลยครับ มีช่างคนนึงเข้ามาบอกวิธีการป้องกันเพื่อไม่ให้ลูกปืนมันแตกเร็วว่า ให้หาท่อยางดำๆที่ใช้หุ้มท่อแอร์บ้านมาสวมตรงท่อแอร์ที่อยู่แถวๆก้านพวงมาลัย ที่เราเคลมมาใหม่อ่ะครับ เพราะมันเป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้ลูกปืนมันแตกเร็วอ่ะครับ

ปล. ถ้ารู้สึกว่าพวงมาลัยเริ่มฝืดๆหนักๆ ควรเช็คลูกปืนแกนพวงมาลัยได้เลยครับ เพื่อป้องกันลูกปืนมันแตก แล้วจะทำให้พวงมาลัยมันล็อคได้นะครับ ควรเช็คบ้างก็ดีนะครับ อย่างกรณีผม ออกรถมาแค่4เดือนวิ่งไปได้2หมื่นโล คิดว่ามันคงไม่เป็นอะไร แต่ก็ยังผิดพลาดได้เลยนะครับ ไม่ควรประมาทกันนะครับ

Sir-Drag-A-Lot

STAND-BY   original group since 1994
prayad
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:21:20 pm »

ผมเคยคิดว่ารถราคาเป็นล้านคงไม่มีเหตุการณ์เช่นนี้
ตอนนี้ชักไม่แน่ใจซะแล้ว โชคดีที่ปลอดภัยครับ
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:40:18 pm »

มีช่างคนนึงเข้ามาบอกวิธีการป้องกันเพื่อไม่ให้ลูกปืนมันแตกเร็วว่า ให้หาท่อยางดำๆที่ใช้หุ้มท่อแอร์บ้านมาสวมตรงท่อแอร์ที่อยู่แถวๆก้านพวงมาลัย
อ่านแล้วจีดเลยครับ แล้วทำไม MMth ไม่จัดการแก่ไขให้ลูกค้าๆๆๆๆต้องเอาจริงๆจังๆๆกับ MMTHแล้วครับป๋าๆๆ อ๋าย!!!!!

nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:34:42 pm »

มีช่างคนนึงเข้ามาบอกวิธีการป้องกันเพื่อไม่ให้ลูกปืนมันแตกเร็วว่า ให้หาท่อยางดำๆที่ใช้หุ้มท่อแอร์บ้านมาสวมตรงท่อแอร์ที่อยู่แถวๆก้านพวงมาลัย
อ่านแล้วจีดเลยครับ แล้วทำไม MMth ไม่จัดการแก่ไขให้ลูกค้าๆๆๆๆต้องเอาจริงๆจังๆๆกับ MMTHแล้วครับป๋าๆๆ อ๋าย!!!!!

แสดงว่าช่างก็รู้สาเหตุของปัญหาแต่ทำอะไรไม่ได้ สงสัยต้องมีคนไปกระทุ้ง mmth ซะหน่อย

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 03:15:21 pm »

แสดงว่าช่างก็รู้สาเหตุของปัญหาแต่ทำอะไรไม่ได้ สงสัยต้องมีคนไปกระทุ้ง mmth ซะหน่อย
จากที่ได้เรียนรู้เกี่ยวกับระบบเครื่องปรับอากาศตามกระทู้ของป๋านายด้านล่าง
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6051.0
เห็นบอกว่าไม่ควรหุ้ม ผมก็เอาออกไปแล้ว แต่ก็ทำวิธีส่งน้ำออกจากพวงมาลัยตามกระทู้ด้านล่าง
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4213.0

ปัญหาพวงมาลัยที่ได้ตามข่าวมาจากบ้านเก่า พบใน Y2009 - Y2010 แต่ Y2012 เป็นต้นไปยังไม่ค่อยพบมากนัก ส่วนใหญ่มีปัญหา Clock Spring กับเสียงยางเสียดสีกัน แต่พวงมาลัยล็อกผมยังไม่ค่อยได้ยินข่าวเหมือนเคสนี้
วิธีดูแลเบื้องต้น แนวทางของผมทำตามนี้ครับ
- เปิดฝากระโปรงดูกระปุกน้ำมันเพาเวอร์หน้ารถบ่อยๆ
- ถ้าน้ำมันลดลงก็มุดใต้รถด้านคนขับ ดูน้ำมันรั่วไหลบริเวณปั๊มกับน็อตสองตัวใกล้ๆกัน Y2009 -Y2010 น๊อตหลวมน้ำมันไหลออกหมด
- สังเกตน้ำหนักพวงมาลัยอย่างเสมอ ไม่หมุนพวงมาลัยจนสุดกลัวท่อน้ำมันขาด(ป๋าบ้านเก่าบอกว่ามา)
ส่วนตัวรถผมได้ยินป๋าอ็อดบอกว่าน้ำอาจเข้าทางซุ้มล้อ ผมก็ติดแผ่นยางกั้นไว้
และน้ำจากท่อเย็นแอร์ ผมถอดยางหุ้มที่เคยทำไว้ออก แล้วผมก็ทำทางส่งน้ำออกไปตามกระทู้ข้างบน(แต่ป๋าๆบอกว่าเครื่องเราร้อนมากระวังพลาสติกละลาย แต่ผมก็ดูในห้องเครื่องพลาสติกเต็มไปหมดเหมือนกัน) ก็หวังว่าจะช่วยได้บ้าง

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
birdpatty
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:07:29 pm »

น่ากลัวเลยครับอาการแบบนี้
Nokkamin
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:48:43 pm »

ถ้าไปหน้า MMTH ผมจะไปด้วยนะครับ เพราะกะว่าจะใช้คันนี้เดินทางไกลอยู่เหมือนกัน ไปเที่ยวทั้งครอบครัวซะด้วย  Satu
Aitoon
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:38:20 pm »

ไปเมื่อไหร่ขอไปด้วยครับ   ถ้าผมขับเองผมไม่กลัวหรอก แต่ถ้าคนที่เรารักขับแล้ว เขาไม่รู้ละจะทำไง แล้วไป ตจว.บ่อยด้วยครับไปทั้งครอบครัว สัปดาห์ 2-3 ครั้งได้ ขับเร็วแรงแซงบ่อย แถมติดแก๊สด้วย  เบรกไม่ทันแล้วพวงมาลัยล็อคทำไงเนี่ย      ไปเมื่อไหร่ไปด้วยครับ
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 06:35:02 am »

น่ากลัว เสียวๆอยู่เหมือนกันครับ Smiley

We love PajeroSport
NINENOI
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:53:21 am »

น่ากลัวจริงๆครับ ยังไม่ได้เป็นเจ้าของครับแค่สนใจมาศึกษาข้อมูลอย่างนี้แหยงๆเลย ผมว่าเบรคทื่อดูน่ากลัวน้อยกว่านะเนี่ย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์