Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าท่านใดเปลี่ยนดีสหลังบ้าง?  (อ่าน 16972 ครั้ง)
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 11:36:22 pm »

ถามป๋าที่ไปเปลียนดีสหลังมา..เป็นอย่างไรบ้างดีกว่าดรั้มมั้ย? มันมีแบบของปาตัวนอกแต่ไม่รู้รู่นปีไหนกับของพลาโด้ อันไหนดีกว่ากันครับ(ความเหมาะสมเข้ากับชุดติดรถ) ขอความเห็นหน่อยครับเห็นว่าราคาแรงพอได้(หมื่นแปดกับสองหมื่นแปด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2012, 11:38:29 pm โดย veeraa332000 » บันทึกการเข้า
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 08:33:15 am »

ถามป๋าที่ไปเปลียนดีสหลังมา..เป็นอย่างไรบ้างดีกว่าดรั้มมั้ย? มันมีแบบของปาตัวนอกแต่ไม่รู้รู่นปีไหนกับของพลาโด้ อันไหนดีกว่ากันครับ(ความเหมาะสมเข้ากับชุดติดรถ) ขอความเห็นหน่อยครับเห็นว่าราคาแรงพอได้(หมื่นแปดกับสองหมื่นแปด)
ใจยังไม่กล้าครับป๋า เรื่องแปลงนี่ ต้องมั่นใจจริงๆครับ ยอดเยี่ยม
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 08:48:19 am »

ถึงจะเป็นดรัมก็เอาอยู่ครับ ถ้าไม่แรงจัดจริงๆหรือถ้าจะบวกความเท่เพิ่มเข้าไปก็อีกกรณีนึงครับ ตอนแรกก็เคยคิดจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ แต่กลัวว่าเดี๋ยวจะเหยียบหนักขึ้นไปอีก ก็เลยไม่เปลี่ยนแล้วหันมาคุมตัวเองแทนครับ  Cheesy
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 08:45:13 am »

ใจยังไม่กล้าครับป๋า เรื่องแปลงนี่ ต้องมั่นใจจริงๆครับ ยอดเยี่ยม
ใจนึงก็อยาก อีกใจนึงก็กลัวเนอะป๋าเนอะ อิอิ เเต่รู้สึกว่าความอยากมันมากขึ้นทุกทีๆ ๕๕๕

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
KruKao
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 11:32:57 am »

ติดแล้วสวย  ดีกว่า  แต่ใช้เงินเยอะพอสมควร

ผมใช้เดิมๆดีกว่า   เอาอยู่แล้ว  วิ่งไม่เร็วอยู่แล้ว
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 01:20:23 pm »

ว่ากันตามตรง แบบดรัมยังใช้ได้ดีอยู่ครับ   

แต่รอให้รถเก่ากว่านี้อีกนิด และมีเงินเหลือ ก็อาจจะเปลี่ยนเพื่อความเท่ห์  ไม่มีเหตุผลอื่น   

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
van_caravan
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 03:08:36 pm »

ชุดดิส ของโชกุนใส่ได้ป่าวคับ
ตุ้ย นาทอง คัฟ
ถ้าจะไป ต้องไปให้สุด ถ้าไปไม่สุด อย่าไป
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 03:30:49 pm »

เอา ชุดเบรค ของ R32 skyline มาใส่ได้ไหมคับป๋า  พอดีมันกองทิ้งไว้ในห้อง หน้า 4พอท หลัง 2พอท 

ไม่ค่อย รู้เรื่องเท่าไร ว่ามันใส่กันได้ไหม อยากเอามาใส่ใจจะขาด คับป๋าๆ

http://www.facebook.com/natong.bkk  <<<<<< ผมเอง คับ
nutt59
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 06:01:03 pm »

ถ้าพูดถึงประสิทธิภาพแล้ว การทำงานในระบบดิสเบรคมีข้อดีอย่างหนึ่งคือจับได้ไวกว่าดรัม แต่ในล้อหลังในรถที่ไม่ได้มีการใช้ ระบบ electronics control หรือใช้ LSPV control จะมีปัญหาการปรับตั้ง เพราะโดยปรกติแล้ว นำหนักของรถตอนเราเบรคจะไปรวมอยู่ล้อหน้า ทำให้นำหนักกดทับที่ล้อหลังมีน้อย ถ้าปรับแต่งไม่ดีอาจจะทำให้ล้อหลังล็อค เป็นอันตรายมากในการควบคุมรถครับ แล้วเดี๋ยวจะมาต่อครับ
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:33:04 pm »

ของผมใส่ของโชกุนครับ ชอบชอบ Cheesy Cheesy Cheesy ราคา18000บาท red heart red heart red heart

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:25:43 pm »

ของผมใส่ของโชกุนครับ ชอบชอบ Cheesy Cheesy Cheesy ราคา18000บาท red heart red heart red heart

ว่างๆก็เอารูปมาชมหน่อยนะคับป๋าปลาหิมะ

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:08:54 pm »

ตอนติดเพิ่มอะไรก็แล้วแต่  ป๋าครับอย่าลืมกันนะ เบรคมือต้องอยู่ครบใช้ได้จริง  เคยโดนกับรถเก๋งแล้ว ได้ Disc Brake สมใจแต่เสียเบรคมือไป อยากร้องไห้เลย...

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Botticino
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:08:20 pm »

ผมก็กำลังคิดว่าจะไปเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน ทางร้านเขาเชียร์ชุดของพราโด้แต่ผมขอตัดสินใจอีกที ไว้เปลี่ยนแล้วจะมาอัพเดทให้ฟังครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 12:50:51 am โดย Botticino » บันทึกการเข้า
muzashi_benz
Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO ID 598. (^_^)"
Newbie
*

like: 3

Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:11:15 am »

ถ้าพูดถึงประสิทธิภาพแล้ว การทำงานในระบบดิสเบรคมีข้อดีอย่างหนึ่งคือจับได้ไวกว่าดรัม แต่ในล้อหลังในรถที่ไม่ได้มีการใช้ ระบบ electronics control หรือใช้ LSPV control จะมีปัญหาการปรับตั้ง เพราะโดยปรกติแล้ว นำหนักของรถตอนเราเบรคจะไปรวมอยู่ล้อหน้า ทำให้นำหนักกดทับที่ล้อหลังมีน้อย ถ้าปรับแต่งไม่ดีอาจจะทำให้ล้อหลังล็อค เป็นอันตรายมากในการควบคุมรถครับ แล้วเดี๋ยวจะมาต่อครับ

ผมเคยจะไปเปลี่ยนเป็นดิสหลังแต่ ช่าง(ขั้นเทพ)แนะนำอย่างที่ป๋าว่าเลยและแนะนำต่อว่า pajero sport เป็นรถที่ดีอยู่แล้วเปลี่ยนนิดแต่งหน่อยก็เยี่ยมแล้ว ผมเลยตัดสปริงหลังไป 1.2 นิ้ว แล้วก็สั่งโช๊คตัดมาติดเพิ่ม พร้อมเปลี่ยนผ้าเบรคอีกชุด(แบบพรีเมี่ยม) ตอนนี้ 160-180 เหยียบเป็น เอี๊ยด!!!!! นิ่งดี พอใจมาก (ขอใช้ไปยาวๆ ก่อน) รวมทั้งหมด 11000 คับ ถูกมากสำหรับสิ่งที่ได้ สุดยอดดดดด
Dark lord
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 02:36:01 pm »

เปลี่ยนมาซัก สองปีได้แล้วมัง ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ เป็นชุดเบรกหลังของปาเจโรโชกุน

....You Know Who....
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์